![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_ประชุมขับเคลื่อนนโยบาย-Active-Learning-01-06-66_๒๓๐๘๑๒_13-1024x577.jpg)
วันที่ 1 มิถุนายน 2566 ตร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 ได้เป็นประธานกล่าวเปิดพิธีการประชุมขับเคลื่อนนโยบายสู่การปฏิบัติการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) โดยมี นายสยามรัฐ กุลประดิษฐ์ , นางหทัยรัตน์ ชาญศรี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 พร้อมทั้ง นางสุนิทรา พรมมล ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษานายสราวุธ ชัยยอง , นางสาวมณฑาทิพย์ ขันแก้ว ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 เป็นวิทยากรขับเคลื่อน Active Learning , นายภาริทธิ์ อมรรัตนปัญญา ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 เป็นพิธีกรดำเนินรายการ และนายณัฐวัฒน์ กันธิยะ เจ้าหน้าที่เทคนิค สพป.เชียงใหม่ เขต 1 เป็นผู้กำกับด้านเทคนิคผ่านช่องทางออนไลน์ Google Meet พร้อมทั้ง ถ่ายทอดสดออนไลน์ผ่านช่องทาง Youtube , Facebook ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 ณ ห้องประชุมล้านตอง Studio CM AREA 1 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_ประชุมขับเคลื่อนนโยบาย-Active-Learning-01-06-66_๒๓๐๘๑๒_17-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_ประชุมขับเคลื่อนนโยบาย-Active-Learning-01-06-66_๒๓๐๘๑๒_11-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_ประชุมขับเคลื่อนนโยบาย-Active-Learning-01-06-66_๒๓๐๘๑๒_2-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_ประชุมขับเคลื่อนนโยบาย-Active-Learning-01-06-66_๒๓๐๘๑๒_14-1024x577.jpg)