![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_30-1024x678.jpg)
วันที่ 11 ตุลาคม 2565 เวลา 08.30 น. ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 เป็นประธานพิธีเปิดและให้โอวาท การแข่งขันกีฬาสีสัมพันธ์ ประจำปี 2565 โรงเรียนคำเที่ยงอนุสสรณ์ โดยมี นายศักดา ศักดิ์ใหญ่ ผู้อำนวยการโรงเรียนคำเที่ยงอนุสสรณ์ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดงาน เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนมีการพัฒนาศักยภาพด้านกีฬา กรีฑา มีพัฒนาการทางด้านร่างกาย อารมณ์ จิตใจและสติปัญญาสมวัย แสดงความมีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย มีความสามัคคีในหมู่คณะและรู้จักใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ มีผู้ปกครอง กรรมการสถานศึกษา ครู นักเรียน ผู้บริหารสถานศึกษาร่วมกิจกรรม จัดขึ้น ณ สนามโรงเรียนคำเที่ยงอนุสสรณ์
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_21.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_26.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_36.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_30-1.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_38.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_41.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_47.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_3.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_1.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_2.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_0.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_19.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-เป็นประธานงานกีฬาสีสัมพันธ์_111065_221011_58.jpg)