![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2021/10/DSC_0301-1-1024x683.jpg)
นายสมพงศ์ พรมจันทร์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) เป็นประธานการประชุมผู้อำนวยการโรงเรียนในสังกัด เพื่อมอบนโยบายและซักซ้อมความเข้าใจในแนวทางการเตรียมการเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2564 ภายใต้สถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 ให้เป็นไปในทิศทางเดียวกัน ผ่านระบบ Video Conference โดยมี รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วยและผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมล้านนา สพป.เชียงใหม่ เขต 1
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2021/10/DSC_0313-1-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2021/10/DSC_0289-2-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2021/10/DSC_0298-1-1024x683.jpg)