![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_77-1024x577.jpg)
วันที่ 16 ธันวาคม 2566 นายอนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) และ นางหทัยรัตน์ ชาญศรี รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและนักเรียนโรงเรียนสังวาลย์วิทยา ร่วมให้การต้อนรับ พลเรือเอก พงษ์เทพ หนูเทพ องคมนตรี ในฐานะประธานกรรมการบริหารมูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ และคณะ ตรวจเยี่ยมโรงเรียนสังวาลย์วิทยา สังกัด สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ซึ่งเป็นโรงเรียนที่มูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ ให้การสนับสนุน โดยมี นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมด้วยส่วนราชการ หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมลงพื้นที่ โอกาสนี้ องคมนตรีได้เยี่ยมชมกิจกรรมฝึกอาชีพที่ช่วยให้นักเรียนมีรายได้ระหว่างเรียนและสามารถนำไปประกอบอาชีพได้ และมอบสิ่งของพระราชทานแก่นักเรียนโรงเรียนสังวาลย์วิทยา เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้แก่เด็กนักเรียน ครู บุคคลากรทางการศึกษาและผู้บริหารสถานศึกษา
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_67-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/001-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/S__7135529_0-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/S__7135541_0-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/S__7135533_0-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_28-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_27-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_26-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/S__7135548_0-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_5-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_10-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_54-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_64-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ผอ.อนุกูล-พร้อมคณะ-รับองคมนตรี_161266_231218_101-1024x577.jpg)
Cr. ภาพ : นายวัชรเศรษฐ์ เทพศาสตรา