![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/446898444_989062139676643_879121403740849276_n-1024x577.jpg)
วันที่ 5 มิถุนายน 2567 กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการแข่งขันประกวดสุนทรพจน์ “สะพานสู่ภาษาจีน” ระดับประถมศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 โดยมี นางหทัยรัตน์ ชาญศรี รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 เป็นประธานพิธีเปิด ซึ่งมีโรงเรียนที่เข้าร่วมการแข่งขันฯ จำนวน 4 โรงเรียนได้แก่ โรงเรียนอนุบาลเชียงใหม่ โรงเรียนบ้านสันกำแพง โรงเรียนบ้านหนองโค้ง และโรงเรียนชลประทานผาแตก เพื่อเป็นตัวแทนเข้าร่วมแข่งขันระดับสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ทั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์คณะกรรมการการตัดสินการแข่งขันฯจากโรงเรียนยุพราชวิทยาลัย โรงเรียนสันทรายวิทยาคม และโรงเรียนบ้านป่าเสร้า ร่วมเป็นกรรมการในการแข่งขันในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมล้านนา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/446799626_989061013010089_8284376246229315599_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447842955_989061113010079_4761337407038780385_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/445517704_989061176343406_2904485513982159905_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447499371_989061296343394_3623866334871135595_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/446881763_989061409676716_1387855751315243612_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447492847_989061333010057_2408318221711398567_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447845955_989061086343415_29723943787425472_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447893450_989061203010070_8190391779800471574_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/445235559_989064419676415_5381562525439388954_n-1024x577.jpg)