![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/PCM18215-1024x577.jpg)
วันที่ 19 ก.ค. 2567 เวลา 08.30 น. ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) มอบหมายให้ นายเสน่ห์ รัชฎา รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 พร้อมด้วยผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย นำบุคลกรในสังกัด จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษาและผ้าอาบน้ำฝน เนื่องในเทศกาลวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 ณ วัดแม่หยวก ตำบลช้างเผือก อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อร่วมส่งเสริมและสืบสานประเพณีเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา รักษาขนบธรรมเนียมประเพณีและวัฒนธรรมอันดีงามของชาติ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 จึงได้จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา ผ้าอาบน้ำฝน และจตุปัจจัยทำบุญถวายวัดเนื่องในวันเข้าพรรษาขึ้น เป็นประจำทุกปี
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/PCM18173-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/PCM18161-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/PCM18182-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/PCM18193-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/PCM18227-1024x577.jpg)