![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/449844833_1008398891076301_8801687520416225999_n-1024x576.jpg)
วันที่ 5 กรกฎาคม 2567 ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 เป็นประธานการประชุมชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณภาพ ตามนโยบาย “1อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” ครั้งที่ 2 โดยมีผู้บริหารสถานศึกษาและครู โรงเรียนบ้านดอนปิน โรงเรียนบ้านเชิงดอย(ดอยสะเก็ดศึกษา) โรงเรียนบ้านหนองโค้ง โรงเรียนหมู่บ้านสหกรณ์ 2 เข้าร่วมประชุมเพื่อขับเคลื่อนนโยบายฯ ผ่านระบบ Video Conference ณ ห้องประชุมล้านนา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1
ภาพข่าวโดย:นางสาวพัชรี สิงห์น้อย นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/449490607_1008398917742965_3309227853363319596_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/449703583_1008398924409631_7338196704900802932_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/449841783_1008398907742966_2397809079968416405_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/450115634_1008398474409676_7195696145425800911_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/449726524_1008398441076346_5065303074996100650_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/450089661_1008398434409680_4664733944643919794_n-1024x683.jpg)