![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/Screenshot-2024-02-14-1024x364.png)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_กิจกรรมรวมใจภักเรารักพระเทพฯ_14-02-67_240214_4-1024x577.jpg)
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) นำคณะบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรม “สพฐ.รวมใจภักดิ์ เรารักกรมสมเด็จพระเทพฯ” โดยพร้อมใจสวมเสื้อสีม่วงเพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี เทิดทูนต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ อันเป็นศูนย์รวมใจของปวงชนชาวไทย
Cr. ภาพ : นายณัฐวัฒน์ กันธิยะ