![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447045783_986004076649116_5932281861604682342_n-1024x683.jpg)
สพป.เชียงใหม่ เขต 1 รับเกียรติบัตรองค์กรคุณธรรม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566
วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) มอบหมายให้ นายเสน่ห์ รัชฎา รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 รับมอบเกียรติบัตรองค์กรคุณธรรม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เพื่อประกาศยกย่องและเป็นขวัญกำลังใจแก่องค์กรคุณธรรม ตลอดจนส่งเสริมและพัฒนาคุณธรรมระดับจังหวัด ตามแผนปฏิบัติการด้านการส่งเสริมคุณธรรมจังหวัดเชียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567โดยมีนายวีระพงศ์ ฤทธิ์รอด รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีมอบเกียรติบัตรอำเภอและองค์กรคุณธรรม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ 2566 และการประกาศเจตนารมณ์ขับเคลื่อนจังหวัดเชียงใหม่สู่จังหวัดคุณธรรมต้นแบบ ณ ห้องประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447035934_986004023315788_6989314545363804084_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/441903350_986004036649120_8793819023905251520_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447047040_986004056649118_2178492030878350615_n-683x1024.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447034927_986004043315786_7316093337645201940_n-1024x693.jpg)