![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5791-1024x666.jpg)
วันที่ 16 มกราคม 2565 เวลา 08.00 น. ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 มอบหมายให้ นายสยามรัฐ กุลประดิษฐ์ รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 พร้อมด้วย ศึกษานิเทศก์และบุคลากรในสังกัด ร่วมงานวันครูอำเภอเมืองเชียงใหม่ ประจำปี 2566 “ครูดี ศิษย์ดี มีอนาคต” จัดโดยสมาคมผู้ประกอบวิชาชีพผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา อำเภอเมืองเชียงใหม่ เพื่อระลึกถึงพระคุณของบูรพาจารย์ ส่งเสริมความสามัคคีธรรมระหว่างครูและบุคลากรทางการศึกษา ยกย่องเชิดชูเกียรติสถานศึกษา และผู้ประกอบวิชาชีพที่มีผลงานดีเด่นอันเป็นที่ประจักษ์แก่สังคม “พลังครู คือหัวใจของการพลิกโฉมคุณภาพการศึกษา” โดยมี นายวรวิทย์ ชัยสวัสดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5488-1024x663.jpg)
ภายในงานมีการประกอบพิธีสงฆ์ ประธานสงฆ์ให้ศีลผู้เข้าร่วมพิธีเปล่งวาจารับศีลพร้อมกัน พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ นายสยามรัฐ กุลประดิษฐ์ อ่านสารของประธานกรรมการคุรุสภา นายสุรเชษฐ์ ชัยชาญ ครูอาวุโสนอกประจำการ อ่านโองการอัญเชิญบูรพาจารย์และกล่าวนำพิธีสวดคำฉันท์ระลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์ ทำนองสรภัญญะ จากนั้น ผู้แทนสถานศึกษาวางพานดอกไม้และพานธูปเทียน นายวัลลภ เครือกิจ ครูอาวุโสประจำการ กล่าวนำปฏิญาณตน ต่อจากนั้น นายศิลา คำฟู ประธานจัดงาน กล่าวรายงานต่อประธานในพิธี นายวรวิทย์ ชัยสวัสดิ์ กล่าวปราศรัยและให้โอวาทแก่ผู้ร่วมพิธี ในโอกาสนี้ ประธานในพิธีมอบเกียรติบัตรรางวัลสถานศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษาดีเด่น จัดขึ้น ณ โรงแรมคุ้มภูคำเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5563-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5582-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5488-1-1024x663.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5458-1-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5460-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5455-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5494-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5500-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5465-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5546-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5524-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5531-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5480-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5469-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5504-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5509-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5512-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5515-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5597-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5649-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5832-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5810-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/01/DSC_5814-1024x683.jpg)