![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/DSC_2162-1024x683.jpg)
วันที่ 10 กรกฎาคม 2567 เวลา 11.00 น. ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) มอบหมายให้ นายวัลลภ ภูจอมจิตร รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 พร้อมด้วย นางสาวเทพี กับปุละวัน ผอ.กลุ่มอำนวยการ นางสาวปิยรัตน์ วงศ์เติง ผอ.กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ศึกษานิเทศก์และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง ร่วมประชุมติดตามความก้าวหน้าการดำเนินโครงการสุขาดี มีความสุข โดยมี ดร.ภูธร จันทะหงษ์ ปุณยจรัสธำรง ผู้ช่วยเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานการประชุม ผ่านระบบ Zoom Meeting ณ ห้องประชุมล้านตอง สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ตามที่รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการมอบนโยบายการศึกษาและแนวทางการขับเคลื่อนนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” และจุดเน้นของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาชั้นพื้นฐาน (สพฐ.) เรื่อง การเสริมสร้างความสุขและความปลอดภัยของสถานศึกษา สพฐ.จึงตระหนักถึงความสำคัญของห้องน้ำในโรงเรียน ที่จะต้องมีความสะอาด ปลอดภัย และเพียงพอต่อการใช้สอย
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/DSC_2172-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/DSC_2164-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/DSC_2165-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/DSC_2178-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/DSC_2176-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/DSC_2174-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/DSC_2185-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/DSC_2183-1024x683.jpg)