![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/219888_0-1024x576.jpg)
วันที่ 2 พฤษภาคม 2567 ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) มอบหมายให้ นางหทัยรัตน์ ชาญศรี รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 พร้อมด้วย นางสิริพร ไชยรินทร์ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางสาวรัตติยา คำอ้าย นักวิชาการศึกษาชำนาญการ ร่วมเวทีเสวนา “นโยบายการจัดการศึกษาของกระทรวงศึกษาธิการและการศึกษาเพื่อสร้างความเท่าเทียมทางสังคม” โดยสำนักงานมูลนิธิโพธิยาลัย ร่วมกับมูลนิธิเครือข่ายสถานะบุคคล และ ThaiPBS ภาคเหนือ จัดประชุมเชิงปฏิบัติการให้แก่ผู้เทนศูนย์การเรียนโพธิยาลัยและห้องเรียนโพธิยาลัย เรื่อง “การจัดการศึกษาให้แก่สามเณรภายใต้ศูนย์การเรียนโพธิยาลัย” ณ โรงเรียนดอยสะเก็ดผดุงศาสน์ ตำบลเชิงดอย อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/219880_0-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/219904_0-1024x575.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/219879_0-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/219909_0-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/219887_0-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/219900_0-1024x576.jpg)
ขอบคุณภาพ : นางสิริพร ไชยรินทร์