![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/S__83460120-1024x768.jpg)
วันที่ 14-16 มิถุนายน 2566 ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 มอบหมายให้ นายเสน่ห์ รัชฎา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านนักเรียน ร่วมกับสถานศึกษา บูรณาการระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน สำหรับนักเรียนกลุ่มเสี่ยงจากการคัดกรองและติดตามนักเรียนโครงการพาน้องกลับมาเรียน โรงเรียนในสังกัด เขตอำเภอแม่ออน ดอยสะเก็ดและอำเภอเมืองเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/S__83460110-1024x461.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/123085-1024x771.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_14-June-2023-ติดตามพาน้องกลับมาเรียน_230619_25-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_14-June-2023-ติดตามพาน้องกลับมาเรียน_230619_31-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_14-June-2023-ติดตามพาน้องกลับมาเรียน_230619_32-1024x683.jpg)