![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/PCM16587-scaled.jpg)
ในวันที่ 20 มิถุนายน 2567 นำโดย ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 เป็นประธานเปิดการอบรมสริมสร้างพฤติกรรมจริยธรรมและการต่อต้านการทุจริตร่วมกันขับเคลื่อนไทยให้ใสสะอาดปราศจากการทุจริต โดยมีนายชิดชนก ชุมพล ผู้อำนวยการกลุ่มงานป้องกันการทุจริตในภาครัฐ เป็นวิทยากร ให้ความรู้ในการเสริมสร้างพฤติกรรม จริยธรรมของเจ้าหน้าที่ของรัฐ เพื่อต่อต้านการทุจริตและการขับเคลื่อนไทยให้ใสสะอาดปราศจากการทุจริตในเรื่องสินบนของการดำเนินงาน การจัดซื้อจัดจ้างและการบริหารงานบุคคล พร้อมทั้งการไม่รับของขวัญ ของรางวัล ตามนโยบาย No Gift Policy เพื่อให้บุคลากรในสังกัด ปฏิบัติงานให้เป็นไปตามระเบียบที่เกี่ยวข้อง จัดขึ้น ณ ห้องประชุมล้านเงิน สพป.เชียงใหม่ เขต 1
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/PCM16574-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/PCM16572-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/PCM16664-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/287262_0-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/287263_0-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/287264_0-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/287265_0-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/PCM16569-1024x577.jpg)