![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/5-1024x577.jpg)
วันที่ 28 ธันวาคม 2566 เวลา 10.00 น. ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) เป็นประธานพิธีเปิดการประชุมการอภิปรายและเสวนาการวิเคราะห์สภาพการบริหารการจัดการศึกษาของโรงเรียนในสังกัดและบรรยายพิเศษ นโยบายการจัดการศึกษาและการนำนโยบายสู่การปฏิบัติ โดยมี รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ผอ.กลุ่ม/หน่วย ผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรม ณ โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
ในโอกาสนี้ ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ มอบป้ายการประกาศเจตนารมณ์นโยบาย No Gift Policy จากการปฏิบัติหน้าที่ ให้แก่ รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ประธานเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาอำเภอเมือง1 เมือง2 สันกำแพง แม่ออน ดอยสะเก็ด และผอ.กลุ่มทุกกลุ่ม งดให้ งดรับ ของขวัญ ของกำนัลทุกชนิด ทุกโอกาส รวมถึงผลประโยชน์อื่นใด ในเทศกาลต่างๆ เพื่อเสริมสร้างวัฒนธรรมการทำงานอย่างโปร่งใส
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/2-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/3-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/4-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/7-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/8-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/9-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/10-1024x577.jpg)