![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_30-1024x577.jpg)
วันที่ 24 มกราคม 2567 เวลา 13.00 น. ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) มอบหมายให้ นายเสน่ห์ รัชฎา รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 พร้อมด้วย ผอ.กลุ่ม/หน่วยและเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง ต้อนรับและบรรยายพิเศษ แก่คณะศึกษาดูงาน จากสาขาวิชาการบริหารการศึกษา ภาควิชาพื้นฐานและการพัฒนาการศึกษา คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จำนวน 10 คน ศึกษาดูงานและร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ในหัวข้อ “บทบาทของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษากับการพัฒนาคุณภาพการศึกษา” ณ ห้องประชุมล้านนา สพป.เชียงใหม่ เขต 1
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_29-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_1-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_28-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_3-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_10-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_4-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_5-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_7-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_22-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_14-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_15-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_23-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_24-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากคณะศึกษาศาสตร._24-01-67_240125_31-1024x577.jpg)
Cr. ภาพ : นายณัฐวัฒน์ กันธิยะ