![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/04/434669678_948294530420071_7001093519873687575_n-1024x576.jpg)
วันอังคารที่ 2 เมษายน 2567 นายอนุกูล ศรีสมบัติ ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ได้มอบหมายให้ นางหทัยรัตน์ ชาญศรี รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 พร้อมด้วย น.ส.สิริพร ไชยรินทร์ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา, นางคลอใจ อินทร์วงศ์ ผอ.หน่วยตรวจสอบภายใน และข้าราชการในสังกัดกลุ่ม/หน่วย ดังกล่าว เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้ากรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ และวันอนุรักษ์มรดกไทย 2 เมษายน 2567 โดยมีนายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี ณ ห้องราชพฤกษ์ ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติเฉลิมพระเกียรติ 7 รอบ พระชนมพรรษา ต.ช้างเผือก อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/04/434671167_948294630420061_3711308803015337678_n-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/04/434648193_948294587086732_1866786520813641891_n-576x1024.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/04/434671296_948294577086733_2815370636388337805_n-576x1024.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/04/435010757_948294560420068_5845090690864559420_n-576x1024.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/04/434648345_948294460420078_5190268218975409610_n-576x1024.jpg)