![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/1210826-1024x576.jpg)
วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 เวลา 07.30 น. ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 มอบหมายให้นายวัลลภ ภูจอมจิตร รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 นำบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรม Big cleaning Day การทำความสะอาดศูนย์ราชการจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อร่วมแสดงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ รวมทั้งร่วมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ วันที่ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีนายวรวิทย์ ชัยสวัสดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณด้านหน้าอาคารอำนวยการ ศาลากลางจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อให้ทุกพื้นที่มีทัศนียภาพที่สวยงามและเป็นระเบียบเรียบร้อย
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/1210825-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/1210851_0-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/1210852_0-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/1210853_0-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/05/1210854_0-1024x576.jpg)