![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447232432_988522633063927_1394947189118276553_n-1024x577.jpg)
วันที่ 31 พฤษภาคม 2567 ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) มอบหมายให้ นางหทัยรัตน์ ชาญศรี รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาโรงเรียนเรียนรวมให้มีระบบบริหารจัดการงานเรียนรวมตามโครงสร้างซีท (SEAT framework) ส่งเสริม สนับสนุนให้ครูจัดหาผลิตสื่อและนวัตกรรมการเรียนการสอนและที่เหมาะสมตามบริบทของโรงเรียนเรียนรวมให้เอื้อต่อการจัดการเรียนการสอน ส่งเสริมครูผู้สอนการศึกษาพิเศษและพี่เลี้ยงเด็กพิการให้มีความรู้ ความเข้าใจในการพัฒนานักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ด้านการอ่านและการเขียน และนักเรียนเรียนรวมที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ด้านการอ่าน การเขียน ให้มีความสามารถในการอ่านการเขียนภาษาไทยที่ดีขึ้น ระหว่างวันที่ 31 พฤษภาคม ถึง 1 มิถุนายน 2567 เวลา 08.30.น – 17.00 น. ณ ห้องประชุมล้านเงิน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 โดยมีอาจารย์สุลีกาญ ธิแจ้ อาจารย์ภาควิชาพื้นฐานและพัฒนาการศึกษา คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และคณะศึกษานิเทศก์ เป็นวิทยากรในครั้งนี้
วันที่ 1 มิถุนายน 2567 ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) ได้พบปะพร้อมบรรยายพิเศษให้กับครูที่รับผิดชอบการศึกษาพิเศษ โดยมีนางสุนิทรา พรมมล ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษาให้การต้อนรับ
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/444946933_988522253063965_6433251077743904369_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/444944901_988521763064014_5382388787763093348_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447507356_988521693064021_965661480688314804_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447196868_988521639730693_1235174572273167365_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/444928464_988521189730738_4419007024482816150_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/444501852_988523109730546_5070652750071969494_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/444900716_988521866397337_8417640998196620404_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/447257594_988519076397616_1574564474761860281_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/446865583_988519589730898_673921376320287637_n-1024x577.jpg)