![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_โครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเค._240616_1-1024x576.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 16 มิถุนายน 2567 เวลา 08.00 น. นายอนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 มอบหมายให้นางสาวรัตติยา คำอ้าย นักวิชาการศึกษาชำนาญการ พร้อมด้วยนางสาวจันธิมา มีงาน เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงานและครูผู้ดูแลนักเรียน นำเด็กชายเรืองเดช คำจันทร์ นักเรียนโรงเรียนหมู่บ้านสหกรณ์ ปัจจุบันกำลังศึกษาอยู่โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย เข้าร่วมการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชนุคราะห์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2567 ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (ออนไลน์) ระบบ ZOOM โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนได้รับทราบระเบียบข้อปฏิบัติ และบทบาทหน้าที่ของนักเรียนในพระราชานุเคราะห์ พร้อมรับมอบสิ่งของพระราชทาน ณ ห้องประชุมล้านนา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_โครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเค._240616_21-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_โครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเค._240616_22-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_โครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเค._240616_19-768x1024.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_โครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเค._240616_18-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_โครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเค._240616_15-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_โครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเค._240616_13-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_โครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเค._240616_2-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_โครงการปฐมนิเทศนักเรียนในพระราชานุเค._240616_4-1024x587.jpg)