![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/1-1024x577.jpg)
วันศุกร์ ที่ 21 มิถุนายน 2567 นางสุนิทรา พรมมล ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลฯ ดำเนินการเปิดพิธีการอบรมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนาศักยภาพจัดการเรียนรู้ในการส่งเสริมสมรรถนะและความฉลาดรู้ของผู้เรียนตามแนวทางการประเมินระดับนานาชาติ (PISA ) ระดับเขตพื้นที่ และคณะศึกษานิเทศก์ได้ชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนพัฒนาความเป็นเลิศในเตรียมความพร้อมการทดสอบนานาชาติ PISA 2025 พร้อมทั้งรับชมประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับผลการประเมินจากโปรแกรมประเมินสมรรถนะ นักเรียนมาตรฐานสากล (PISA) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 8 โดย ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการ กพฐ. เป็นประธานเปิดการประชุม และบรรยายพิเศษ ผ่านระบบ Zoom Meeting ณ ห้องประชุมล้านเงิน สพป.เชียงใหม่ เขต 1
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/7-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/6-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/5-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/4-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/3-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/06/2-1024x577.jpg)