![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรม-ลูกเสือจิตอาสา_220530_4-1024x768.jpg)
นายสมพงศ์ พรมจันทร์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 มอบหมายให้ นายเสน่ห์ รัชฎา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ระดับสถานศึกษา โรงเรียนวัดข่วงสิงห์ สังกัด สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ดำเนินการฝึกอบรมลูกเสือ เนตรนารี จำนวน 45 คน ในโอกาสนี้ พ.ต.ต.ปิยะพงษ์ ชัยนำ สว.ธร.ฯ , ร.ต.ต.บุญเลิศ พูนผล รอง สว.(ป.)ฯ (ครูแดร์ ) พร้อม ตำรวจชุดชุมชนและมวลชนสัมพันธ์ สภ.ช้างเผือก กำนันตำบลช้างเผือก ผู้นำชุมชน ร่วมพิธีเปิด การฝึกอบรมในครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนจากวิทยากรแกนนำลูกเสือจิตอาสาพระราชทานจังหวัดเชียงใหม่ โดยมีผู้อำนวยการโรงเรียนวัดข่วงสิงห์ เป็นผู้อำนวยการฝึกอบรม จัดขึ้นระหว่างวันที่ 30 พฤษภาคม – 2 มิถุนายน 2565 ณ โรงเรียนวัดข่วงสิงห์ อำเภอเมืองเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรม-ลูกเสือจิตอาสา_220530_7-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรม-ลูกเสือจิตอาสา_220530_6-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรม-ลูกเสือจิตอาสา_220530_5-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรม-ลูกเสือจิตอาสา_220530_8-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_อบรม-ลูกเสือจิตอาสา_220530_2-1024x768.jpg)