![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/450000072_1008445047738352_1340762489817299860_n-1024x683.jpg)
วันที่ 5 กรกฎาคม 2567 ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 (ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1) มอบหมายให้ นางหทัยรัตน์ ชาญศรี รอง ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 พร้อมด้วย นางสาวมณฑาทิพย์ ขันแก้ว ศึกษานิเทศก์ ร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลง (MOU) โครงการส่งเสริมพัฒนาการพูด อ่าน เขียนภาษาไทย ของเหล่ากาชาดจังหวัดเซียงใหม่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ระหว่าง สำนักงานเหล่ากาขาดจังหวัดเชียงใหม่, สำนักงานศึกษาธิการเชียงใหม่, สำนักงานเขตพื้นที่การศึกบาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 – 6 และโรงเรียนเป้าหมายทุกโรงเรียน โดยโรงเรียนเป้าหมายในสังกัด สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ได้แก่โรงเรียนวัดร้องวัวแดงศรีจันทร์วิทยาคาร และร่วมประชุมวางแผนขับเคลื่อนโครงการฯ โดยมี นางกุสุมาล พงษ์สิทธิถาวร นายกเหล่ากาชาดจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี ณ ห้องประชุม ชั้น 3 อาคารอำนวยการ ศาลากลางจังหวัดเซียงใหม่ ตำบลช้างเผือก อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/450164646_1008444427738414_6352310827784259076_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/449995774_1008444557738401_5650118999399188435_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/449993077_1008444507738406_324849253723807596_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/449824867_1008444734405050_4858130162384060323_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/449835247_1008444714405052_4426070154883134923_n-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2024/07/450000072_1008445047738352_1340762489817299860_n-1-1024x683.jpg)