![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/07/1658241043_583138-chiangmainews-1024x683.jpg)
วันที่ 19 กรกฎาคม 2565 เวลา 15.00 น. นายสมพงศ์ พรมจันทร์ ผู้อนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 พร้อมด้วยผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วยและบุคลากรในสังกัด ร่วมบันทึกเทปถวายพระพร พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทร มหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา วันที่ 28 กรกฎาคม 2565 เพื่อแสดงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ณ สถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย จังหวัดเชียงใหม่ (NBT เชียงใหม่)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/07/1658241080_854732-chiangmainews-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/07/394566-1024x768.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/07/1658241043_583138-chiangmainews-1-1024x683.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/07/394603-1024x576.jpg)