![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/รูปแม่ๅ-1024x576.jpg)
วันที่ 23 ตุลาคม 2565 เวลา 08.00 น. บุคลากรในสังกัด สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ร่วมประกอบพิธีวางพวงมาลา น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมี นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณลานหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ศูนย์ราชการจังหวัดเชียงใหม่ มีคณะผู้บริหาร เหล่ากาชาดจังหวัดเชียงใหม่ หัวหน้าส่วนราชการ ตัวแทนหน่วยงาน และพสกนิกรทุกหมู่เหล่า ร่วมพิธีจำนวนมาก
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/รูปแม่2-1024x576.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/526183.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/526181.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/523935.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/526180.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/526150.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/526184.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/messageImage_1666498538860.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/10/รูปแม่3.jpg)