![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/11/429631_0-1-1024x551.jpg)
วันที่ 28 พฤศจิกายน 2565 นายเสน่ห์ รัชฎา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต1 เป็นประธานพิธีเปิดการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทานระดับสถานศึกษา เพื่อส่งเสริมให้ลูกเสือและบุคลากรทางการลูกเสือ น้อมนำโครงการจิตอาสาพระราชทานมาเสริมสร้างจิตสำนึกเพื่อให้เป็นพลเมืองที่เข้มแข็งและบำเพ็ญประโยชน์ต่อชุมชนอย่างต่อเนื่องและยั่งยืน การอบรมในครั้งนี้ มีลูกเสือ เนตรนารี จากโรงเรียนโกวิทธำรงเชียงใหม่และโรงเรียนเทพบดินทร์วิทยาเชียงใหม่ จำนวน 40 คน เข้ารับการอบรมฯ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 28 พฤศจิกายน – 1 ธันวาคม 2565 ณโรงเรียนโกวิทธำรงเชียงใหม่ อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/11/429634-1024x466.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/11/429632-1024x498.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/11/429633-1024x477.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/11/429694-1024x498.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2022/11/429697-1024x498.jpg)
ภาพโดย : นายอินชม ยะมะโน