![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2021/08/129134487_3717411301635832_4886858130788619563_n.jpg)
วันที่ 5 ธันวาคม 2563 ดร.รตนภูมิ โนสุ ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต 1 พร้อมด้วยรองผอ.สพท.,ผอ.กลุ่ม,บุคลากรใน สพป.เชียงใหม่ เขต1 ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศลและร่วมวางพานพุ่มดอกไม้สดเพื่อเป็นการรำลึกวันพระราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร ณ ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติ 7 รอบพระชนม์พรรษา จังหวัดเชียงใหม่