![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345891991_1159908194685239_628986193591223296_n-1024x577.jpg)
วันที่ 3 พฤษภาคม 2566 ดร.อนุกูล ศรีสมบัติ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 จัดกิจกรรมประกาศเจตนารมณ์นโยบายไม่รับของขวัญและของกำนันทุกชนิด จากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) เพื่อเป็นสื่อเชิงสัญลักษณ์ให้เห็นว่า สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 เป็นหน่วยงานที่ผู้บริหาร เจ้าหน้าที่และบุคลากรทางการศึกษาทุกคน ไม่รับของขวัญและของกำนัญทุกชนิดจากการปฏิบัติหน้าที่ในขณะ / ก่อน / หลัง ปฏิบัติหน้าที่ที่จะส่งผลให้เกิดการทุจริตและปฏิพฤติมิชอบ พร้อมทั้ง ประกาศเจตจำนงสุจริตในการบริหารงาน และต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบ และมอบธงสุจริตให้กับรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1 / ผู้อำนวยการกลุ่มทุกกลุ่ม เป็นเชิงสัญลักษณ์ในการร่วมกันขับเคลื่อน “พัฒนาคนสุจริต พัฒนางานสุจริต พัฒนาเขตสุจริต” ณ ห้องประชุมล้านเงิน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 1
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/346039944_931140911500494_459215079998781573_n-1-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345916359_787425282896945_2222706608588499147_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345904601_917236392693224_4330260751872327038_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/346067765_1425578171335050_7703496730813475352_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345896567_804489011251844_1072802697466935331_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345897611_277044391413876_4955260096963881733_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345852166_1397517427739250_5000503417511230394_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345916701_653915186575668_6392605821962090246_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345893086_569522805323814_4922544991197429814_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/346037660_543632054604252_516403987174823616_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345907429_641931010698646_2695555589212352928_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345911649_119788061107723_3067779454193838039_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345903789_916051249452574_1168075886570438487_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345891270_954806262315682_1753092891920850115_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/346056981_1639361679898887_1284735349337703797_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/346090477_1308072829920998_2874464693968121819_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345895178_967801424639843_6521276863883552013_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345855582_192999193645950_746782062231861041_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/346081159_1332965567253497_8864757810645877191_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345451470_205358765629675_5339364795150188221_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/346054781_774966544155786_1906853346441263481_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345873883_1399748287542797_5802620665513352705_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/345896669_3381296048799352_1283149840601691438_n-1024x577.jpg)
![](https://www.chiangmaiarea1.go.th/2020/wp-content/uploads/2023/05/346039944_931140911500494_459215079998781573_n-1024x577.jpg)